Coldflu forte - thuốc làm giảm các triệu chứng cảm cúm hiệu quả

Coldflu forte là thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng như nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang có kèm ho và sốt trong cảm cúm. Dưới đây là một số thông tin về thuốc bạn có thể tham khảo.

Coldflu forte và một số thông tin cơ bản

1. Thành Phần

Acetaminophen: 500mg Dextromethorphan HBr: 15mg, Loratadin: 5mg

Quy Cách: Hộp 100 viên bao phim, Hộp 200 viên bao phim.

2. Chỉ định

Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng như nghẹt mũi chảy nước mũi chảy nước Mắt ngứa mắt viêm xoang có kèm ho và sốt (hoặc nhức đầu đau nhức bắp thịt) trong cảm cúm

3. Liều dùng và cách sử dụng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên x 2 lần / ngày, khoảng cách tối thiểu 4 - 6 giờ giữa các lần dùng.

Bệnh nhân suy gan hoặc suy thận: 1 viên 1 ngày hay uống cách ngày.

4. Chống chỉ định

- Trẻ em dưới 6 tuổi. Bệnh nhân dị ứng với các thành phần của thuốc

- Ho ở bệnh nhân hen suy hô hấp glaucoma, phì đại tiền liệt tuyến bít cổ bàng quang Bệnh nhân suy gan suy thận

- bệnh tim mạch trầm trọng.

- Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO.

5. Tác dụng ngoại ý

Acetaminophen: dùng liều điều trị không gây tác dụng phụ đáng kể. Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc

Dextromethorphan HBr: có thể gặp mệt mỏi chóng mặt nhịp tim nhanh buồn nôn, đỏ bừng. Ít khi gặp nổi mề đay. Hiếm khi gặp ngoại ban da.

Loratadin: có thể gặp đau đầu khô miệng Ít khi gặp chóng mặt, khô mũi và hắt hơi viêm kết mạc Hiếm khi gặp trầm cảm tim đập nhanh loạn nhịp nhanh trên thất, đánh trống ngự buồn nôn chức năng gan bất bình thường kinh nguyệt không đều ngoại ban nổi mày đay và choáng phản vệ.

Hạn dùng: 36 tháng.

   
Làm Mới
Bài viết cùng chuyên mục